DoraemonVN
WELCOME TO DORAEMON-VN
Nơi giao lưu của các fan yêu mến truyện tranh Nhật

Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn DoraemonVN.
Bạn chưa là thành viên của diễn đàn. Vì vậy bạn sẽ bị giới hạn khá nhiều quyền lợi. Hãy Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay bây giờ để có thể tham gia vào việc post bài, trao đổi, trò chuyện, giao lưu học hỏi,... và tận hưởng sự thú vị nơi đây.
Trong trường hợp việc đăng ký làm thành viên Diễn đàn của bạn gặp trục trặc (như không nhận được mail kích hoạt chẳng hạn...), không sao! Trong vòng chậm nhất là 7 ngày, hãy quay lại, khi đó bạn đã trở thành thành viên chính thức của Forum rồi.
Hy vọng bạn sẽ có được những giây phút vui vẻ khi đến với Diễn đàn DoraemonVN!
Thân ái.
DoraemonVN
WELCOME TO DORAEMON-VN

Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn DoraemonVN.
Bạn chưa là thành viên của diễn đàn. Vì vậy bạn sẽ bị giới hạn khá nhiều quyền lợi. Hãy Đăng nhập hoặc Đăng ký ngay bây giờ để có thể tham gia vào việc post bài, trao đổi, trò chuyện, giao lưu học hỏi,... và tận hưởng sự thú vị nơi đây.
Trong trường hợp việc đăng ký làm thành viên Diễn đàn của bạn gặp trục trặc (như không nhận được mail kích hoạt chẳng hạn...), không sao! Trong vòng chậm nhất là 7 ngày, hãy quay lại, khi đó bạn đã trở thành thành viên chính thức của Forum rồi.
Hy vọng bạn sẽ có được những giây phút vui vẻ khi đến với Diễn đàn DoraemonVN!
Thân ái.

DoraemonVN

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Destin
Closed Member
Closed Member
Destin

Sinh nhật : 21/12/1996

Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!!   Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!! I_icon_minitime9/7/2011, 4:22 pm

Cảm ơn anh vì đã buông tay em ra
Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra để cảm nhận được cảm giác khi hai người quen biết nhau đi lướt qua nhau như thế nào?

Em và anh tình cờ gặp nhau vào một ngày nọ, em cũng chẳng nhớ nổi ra ngày đó là ngày nào. Chắc có lẽ vì ký ức về anh, về chúng ta quá nhạt nhoà trong em và chưa đủ lớn để em phải nhớ thật chính xác từng ngày, từng chi tiết. Em chỉ nhớ cái khoảnh khắc lần đầu tiên gặp anh, em đã thầm nói với em rằng "Em sẽ cưa anh đấy…!". Cái ý nghĩ đó làm em sung sướng vô cùng. Và có lẽ đây là lần đầu tiên em quyết định sẽ cưa đổ một người vì trước đó em chưa bao giờ cưa ai và cũng chẳng ai cưa em. Thế đấy….
[You must be registered and logged in to see this image.]
Rồi những câu chuyện, những cuộc vui kéo em và anh gần lại nhau hơn. Những trò đùa điên rồ, những lời nói kích thích nhau, chống đối nhau hay gây sốc cho nhau do em và anh tự tạo ra…. Vậy mà em và anh vẫn quyết tâm làm để chứng tỏ cho đối phương thấy rằng "chuyện nhỏ", có khó khăn gì đâu. Để từ đó, cả hai tự cảm nhận được rằng, mình cũng hợp nhau và quý nhau lắm đấy. Nhưng chắc rằng nó chưa đủ lớn để gọi là tình yêu, nhưng cao hơn tình bạn. Và em hạnh phúc với mối quan hệ ấy.

Và những con đường nhỏ chứa đầy những bước chân của em và anh đi qua, dường như nó cũng mừng thầm cho em và anh, nhưng rồi… em và anh đã không thể nào kéo mối quan hệ của mình vượt xa hơn tình bạn được, không thể cùng nhau chia sẻ những cảm xúc, không thể hiểu nhau. Rồi tình bạn dừng lại, em và anh buông tay nhau ra, quay lưng đi về hai phía khác nhau. Em đi con đường của em, anh đi con đường của anh và hai ta tự biết rằng, kể từ giây phút ấy em và anh là hai thế giới hoàn toàn tách rời nhau và mãi mãi mình sẽ không còn là bạn của nhau nữa.

Ngày đó, em cũng buồn thật nhiều, cũng đau nhưng chưa đến nỗi nào và em biết em sẽ quên anh nhanh thôi vì em và anh chưa từng yêu nhau cơ mà? Rồi cuộc sống kéo em đi, công việc kéo em đi và em cũng không còn quan tâm đến anh nữa, nhưng một ngày tình cờ em đang vội vã lao đi trên đường em đã vô tình nhận ra anh và mình đã đi lướt qua nhau như chưa từng quen biết nhau, em tin chắc rằng trong cái khoảnh khắc rất ngắn ấy chỉ mình em nhận ra anh thôi. Tự nhiên, em cảm thấy buồn và mọi thứ bắt đầu ùa về trong em… nguyên vẹn nhưng em không hối tiếc về quyết định ngày đó của em và anh. Chỉ có điều duy nhất làm em hối tiếc tại sao tình bạn giữa em và anh lại chết như thế này, và mình trở thành kẻ thù của nhau từ lúc nào vậy nhỉ?! Đúng là em day dứt về chuyện đó. Có lẽ em đã sai trong những cư xử và hành động của mình.
[You must be registered and logged in to see this image.]

Nhưng, em sẽ cám ơn anh vì anh đã buông tay em ra, đã cho em biết sự giả tạo của cuộc sống và trên hết sống hai mặt là sống như thế nào của một con người?! Biết đâu sau này em sẽ tìm được một người còn tuyệt vời hơn cả anh nữa đấy. Em luôn hy vọng từng ngày, tình bạn giữa em và anh sẽ không còn đóng băng như thế này nữa, để em có thể hãnh diện giới thiệu người yêu của em với anh, và tự hào nói với anh rằng "Người yêu của em hơn anh rất nhiều đấy và em thắng anh rồi nhé!". Đó mãi mãi là hy vọng, là ao ước của em. Em vẫn tin chắc một ngày nào đó nó sẽ trở thành hiện thực.

Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra để em nhận ra rằng mình không yêu nhau, chỉ là hợp nhau thôi và em đã biết em đang cần cái gì?!

Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra để em biết rằng trên cuộc đời này anh không phải là người tuyệt vời nhất mà em đã từng gặp.

Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra để em nhận ra rằng bạn của em đã không sống thật với em và em biết thế nào là một người bạn thật sự.

Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra để em biết phải quên đi một người bằng cách nào?

Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra để cảm nhận được cảm giác khi hai người quen biết nhau đi lướt qua nhau nhưthế nào?

Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra để trong giấc ngủ của em, em không còn nghĩ về anh nữa và em đã ngủ ngon hơn.

Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra để em trở lại là chính em, để em được sống vui vẻ và hạnh phúc.

Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra để trong cái khoảnh khắc cần quên anh, em đã làm được rất nhiều điều tốt cho em.

Và tất cả em sẽ nói "Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra". 2tuky

Được sửa bởi Destin ngày 9/7/2011, 7:01 pm; sửa lần 1.
Mọt Kenny
Moderator
Moderator
Mọt Kenny

Sinh nhật : 13/09/1999

Bài gửiTiêu đề: Re: Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!!   Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!! I_icon_minitime9/7/2011, 4:29 pm

hay
Fujiko F Fujio 2
Administrator
Administrator
Fujiko F Fujio 2

Sinh nhật : 20/02/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!!   Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!! I_icon_minitime9/7/2011, 4:36 pm

Destin đã viết:
"Cảm ơn anh vì anh đã buông tay em ra"

1soc Nhưng đọc cũng hay đấy chứ! 4mua

Nhắn bạn Destin: Bạn nên đặt tên bài viết cho đúng với nội dung. Đừng đặt theo kiểu mơ hồ như thế đại loại như: "Ai không thích thì đừng đọc", "Ai là fan của A thì vào đây", v.v...
https://doraemonvn.forumvi.com
Mọt Kenny
Moderator
Moderator
Mọt Kenny

Sinh nhật : 13/09/1999

Bài gửiTiêu đề: Re: Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!!   Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!! I_icon_minitime10/7/2011, 8:16 am

làm thế nào để cài hình ảnh vào bài viết vậy ảh admin?
Fujiko F Fujio 2
Administrator
Administrator
Fujiko F Fujio 2

Sinh nhật : 20/02/1996

Bài gửiTiêu đề: Re: Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!!   Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!! I_icon_minitime10/7/2011, 1:20 pm

cunconkenny đã viết:
làm thế nào để cài hình ảnh vào bài viết vậy ảh admin?
Bạn xem hướng dẫn tại [You must be registered and logged in to see this link.].
https://doraemonvn.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!!   Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!! I_icon_minitime

Cám ơn anh vì đã buông tay em ra !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang